sarrafa baki shayi •Bushewa

Bushewa shine mataki na ƙarshe a farkon sarrafa baƙar shayi kuma muhimmin mataki na tabbatar da ingancin shayin shayi.

Fassarar hanyoyin bushewa da dabaru

Baƙin shayi na Gongfu gabaɗaya yana bushe ta amfani da aInjin bushewar shayi. An raba masu bushewa zuwa nau'in louver na hannu da na'urar bushewa, duka biyun ana iya amfani da su. Gabaɗaya, ana amfani da busar da sarƙoƙi ta atomatik. Fasahar yin burodin bushewa galibi tana sarrafa zafin jiki, ƙarar iska, lokaci da kaurin ganye, da sauransu.

(1) Zazzabi shine babban abin da ke shafar ingancin bushewa. Yin la'akari da buƙatun ruwa mai ƙafe da canje-canje na endoplasmic, "zazzabi mai girma don babban wuta da ƙananan zafin jiki don cikakken wuta" ya kamata a ƙware. Gabaɗaya,intrgral shayi ganye bushewaAna amfani da shi, kuma zafin shigar iska na ɗanyen wuta yana 110-120 ° C, bai wuce 120 ° C ba. Zazzabi na cikakken wuta shine 85-95 ° C, bai wuce 100 ° C ba; lokacin sanyaya tsakanin danyen wuta da cikakken wuta shine mintuna 40, bai wuce awa 1 ba. Wutar gashi tana ɗaukar matsakaicin matsakaicin zafin jiki, wanda zai iya dakatar da iskar oxygen da sauri, da sauri ya ƙafe ruwa, kuma yana rage tasirin zafi da zafi.

intrgral shayi ganye bushewa

(2) Girman iska. A ƙarƙashin wasu yanayi, ƙara yawan iska zai iya ƙara yawan bushewa. Idan ƙarar iska bai isa ba, ba za a iya fitar da tururin ruwa daga cikinInjin bushewar Tanderu mai zafia cikin lokaci, yana haifar da yanayin zafi mai zafi, daɗaɗɗen yanayi da cushewa, wanda ke shafar ingancin yin shayi. Idan girman iska ya yi girma sosai, za a rasa babban adadin zafi kuma za a rage yawan zafin jiki. Gabaɗaya, saurin iska shine 0.5m/s kuma ƙarfin iska shine 6000m*3/h. Ƙara kayan aikin cire danshi a saman na'urar bushewa na iya ƙara ƙimar bushewa da 30% -40% kuma inganta ingancin bushewa.

Microwave-Dryer-Machine

(3) Lokaci, wuta mai zafi ya kamata ya zama babban zafin jiki da gajere, gabaɗaya minti 10-15 ya dace; Cikakken wuta ya kamata ya zama ƙananan zafin jiki da jinkirin bushewa, kuma lokaci ya kamata a tsawaita lokacin da ya dace don ba da damar ƙanshi ya ci gaba da girma, minti 15-20 ya dace.

(4) Kaurin ganyen ganyen ganyen wuta mai gashi 1-2cm, kuma ana iya dasa shi zuwa 3-4cm idan wutar ta cika. Yin kauri yadda ya kamata na kaurin ganyen yaduwa na iya yin cikakken amfani da makamashin zafi da inganta bushewa yadda ya kamata. Idan ganyen yaduwa sun yi kauri sosai, ba wai kawai ingancin bushewa ba za a iya inganta ba, amma ingancin shayi zai ragu; idan ganyen yadudduka sun yi tsayi sosai, za a rage tasirin bushewa sosai.

digiri na bushewa

Danshin ganyen wuta mai gashi yana da kashi 20% -25%, kuma danshin cikakken ganyen wuta bai wuce 7% ba. Idan abun ciki na danshi ya yi ƙasa sosai saboda bushewa a cikinInjin bushewa, Sandunan shayi za su karye cikin sauƙi a lokacin sufuri da adanawa, haifar da hasara kuma ba su da amfani don kiyaye bayyanar.

Injin bushewa

A aikace, galibi ana kama shi bisa gogewa. Lokacin da ganyen ya bushe daga kashi 70 zuwa 80%, ganyen suna bushewa kuma suna da ƙarfi, kuma ɗan ƙaramin mai tushe yana da ɗan laushi; idan ganyen ya bushe sosai, sai ya karye. Yi amfani da yatsunsu don karkatar da sandunan shayi don zama foda.


Lokacin aikawa: Janairu-05-2024