Zurfin sarrafa shayi - Yadda ake yin Green Tea Matcha Foda

Matakan sarrafa koren shayin matcha foda:

(1) Sabon rumfar ganye
Daidai da tsarin sarrafa shayi da yada koren shayi. Yada sabbin ganyen da aka tattara a hankali a kan allon bamboo a wuri mai sanyi da iska don barin ganyen su rasa danshi. Tsawon yaduwa shine yawanci 5-10 cm. Yawancin lokaci don yada shayi shine sa'o'i 8-10 don shayi na bazara da 7-8 hours don shayi na kaka. Yada sabbin ganye har sai buds da ganye sunyi laushi kuma launin ganyen yayi duhu kore, tare da asarar nauyi 5% zuwa 20%. A lokacin aikin yada ganye na sabo, dangane da saurin aikin bushewa, ya zama dole a ci gaba da fahimtar kauri daban-daban da matakin samun iska na yaduwar ganyen, da daidaita lokacin yadawa a kowane lokaci.

(2) Maganin kariyar kore
Ana aiwatar da tsarin kariya na kore a yayin aiwatar da shimfidar sabbin ganye. Lokacin da aka sanya sa'o'i 2 kafin bushewa, yi amfani da ƙayyadaddun rabo na kariyar kore zuwa sabon ganyen shayi don maganin fasahar kariyar kore, yana ba shi damar yin tasiri da samar da tasirin kariya na kore. Maganin kariyar kore ya zama dole
Yi hankali lokacin jujjuyawa, kuma kar a haifar da lalacewar injina ga sabbin ganyen don hana su juyawa ja da kuma shafar ingancin foda mai koren shayi.

(3) An gama yin fim
Makasudin bushewa iri ɗaya ne da sarrafa shayi na yau da kullun, da nufin lalata ayyukan enzymes a cikin sabbin ganye, hana haɓakar enzymatic oxidation na mahaɗan polyphenolic, hana ganye daga juyawa ja, da tabbatar da sabon koren launi da miya mai tsabta. kalar foda mai shayi. Kashe wani yanki na ruwa a cikin ganyayyaki, rage matsi na turgor cell, haɓaka juriya, da sa ganyen su yi laushi. Yayin da ruwan da ke cikin ganyen ya kafe, sai ya rika fitar da kamshin ciyawa, a hankali a hankali yana bayyanar da sinadarai masu kamshi mai tsayi, wadanda ke taimakawa wajen samar da kamshi.

Green matcha foda (3)

Dabarar gyarawa: Ana buƙatar kashe yawan zafin jiki, amma zafin jiki bai kamata ya yi girma ba. In ba haka ba, ko da yake aikin enzyme ya lalace da sauri, canje-canjen physicochemical na sauran abubuwa a cikin ganyayyaki ba za a iya kammala su a cikin lokaci ba, wanda ba shi da kyau ga samuwar ultrafine shayi foda. Ana iya aiwatar da tsari na bushewa ultrafine koren shayi foda ta amfani da bushewar drum da hanyoyin bushewar tururi.

① Drum bushewa: kama da bushewar shayi na yau da kullun. Matsakaicin jujjuyawar silinda yayin aikin gamawa shine 28r / min. Lokacin da yawan zafin jiki a tsakiyar wurin da aka sauƙaƙe ya ​​kai 95 ℃ ko sama, tsarin ciyar da ruwa ya fara, kuma yana ɗaukar mintuna 4-6 don kammala aikin gamawa.

② Ƙarƙashin tururi: Yin amfani da tururi mai zafi da injin busasshen tururi ke haifarwa, ayyukan enzyme a cikin sabbin ganye yana wucewa ta cikin saurin kutsawar tururi. Misali, ana amfani da injin haifuwa na tururi mai lamba 800KE-MM3 da aka samar a Japan don haifuwa. Ruwan matsa lamba don haifuwar tururi shine 0.1MPa, ƙarar tururi shine 180-210kg / h, saurin isarwa shine 150-180m / min, karkatar da Silinda shine 4-7 °, kuma saurin juyawa na Silinda shine 34 -37r/min. Idan danshi abun ciki na sabo ne ganye ne high, da tururi ya kamata a sarrafa zuwa matsakaicin 270kg / h, da isar gudun ya zama 180-200m / min, da karkata na Saukake tube jeri ya zama 0 ° ~ 4, da kuma gudun juyawa na bututu mai sauƙi ya zama 29-33r/min. A lokacin aikin bushewa, ya kamata a biya hankali ga daidaiton zafin jiki na tururi, kuma ya kamata a guje wa canje-canje kwatsam a zazzabi. Hanyoyi daban-daban na bushewa suna da tasiri daban-daban akan manyan abubuwan sinadarai a cikin ganyayyaki masu bushewa. Koren shayin da ake taimaka wa Microwave yana da mafi girman abun ciki na polyphenol, sannan sai kasko soyayyen koren shayi da kuma koren shayi mai tururi.

Ko da yake bushewar microwave da bushewar tururi suna da ɗan gajeren ɗan gajeren lokaci, sabbin ganye har yanzu suna buƙatar shan jiyya na bushewa bayan bushewar tururi, wanda ke haifar da raguwa mai yawa a cikin abun ciki na polyphenol mai shayi yayin tsarin dehydration; Abubuwan da ke cikin amino acid sun fi girma a cikin kwanon frying da bushewa, yayin da kwanon frying da bushewar lokaci ya fi tsayi kuma furotin hydrolysis ya wadatar, abun ciki na amino acid yana ƙaruwa; Abubuwan da ke cikin chlorophyll, tururi yana kashe koren ganye ya fi microwave kashe koren ganye, da microwave kashe koren ganye ya fi soya kasko yana kashe koren ganye; Akwai ɗan canji a cikin abun ciki na sukari mai narkewa da ruwan da aka cire. Matsakaicin phenol/ammonia na tururi ya kashe ultrafine koren shayi foda shine mafi ƙanƙanta, don haka ɗanɗanon tururi ya kashe ultrafine koren shayin foda ya fi sabo kuma ya fi laushi. Bambancin abun ciki na chlorophyll yana ƙayyade cewa launin tururi ya kashe ultrafine koren shayin foda ya fi na microwave kashe da soyayyen kwanon rufi.

kore matcha foda (2)

(4)Bayan bushewar tururi, ruwan ganyen da ya bushe yana ƙaruwa saboda yawan zafin jiki da saurin kutsawar tururi. Ganyen suna laushi kuma cikin sauƙi suna mannewa wuri guda. Don haka, ganyen da aka cire bayan bushewar tururi ya kamata a saka shi kai tsaye a cikin injin dehulling don dehulling, a sanyaya da bushewa da iska mai ƙarfi. Ya kamata a gudanar da bugun ganye a cikin sauri akai-akai don tabbatar da cewa asarar ruwa na ganyayen da aka kashe ya zama matsakaici, don tabbatar da ingancin samfurin ultrafine kore shayi foda. Idan ana amfani da hanyar kashe abin nadi don sarrafa ultrafine koren shayi foda, ba a buƙatar wannan tsari.

(5) Shafa da murzawa
Saboda karshe murkushe ultrafine koren shayi foda, babu buƙatar yin la'akari da yadda za a sauƙaƙe siffa a lokacin aikin mirgina. Lokacin juyawa ya fi guntu fiye da na shayi na yau da kullun, kuma babban manufarsa shine lalata ƙwayoyin ganye da haɓaka haɓakar dandano na ultrafine kore shayi. Dole ne a ƙayyade fasahar mirgina bisa aikin na'ura, da kuma shekaru, taushi, daidaito, da bushewar ganyayyaki. Ya kamata a biya kulawa ta musamman don ƙware abubuwan fasaha kamar adadin ciyarwar ganye, lokaci, matsa lamba, da digiri na mirgina don haɓaka ingancin mirgina da tabbatar da ingancin samfurin ultrafine kore shayi foda. Yin amfani da injin mirgina 6CR55 don mirgina, ana ba da shawarar adadin ciyarwar ganye mai dacewa na 30kg a kowace guga ko naúrar. Matsi da lokaci, ganye masu laushi suna ɗaukar kimanin minti 15, tare da matsi mai haske na minti 4, matsi mai nauyi na minti 7, da matsa lamba na minti 4 kafin a cire shi daga na'ura; Tsofaffin ganye suna ɗaukar kimanin mintuna 20, gami da mintuna 5 na danna haske, mintuna 10 na latsawa mai nauyi, da sauran mintuna 5 na latsa haske kafin a cire su daga injin; Matsayin da ya dace na cukuwa shine lokacin da ganyen ya ɗan murƙushe ganye, ruwan shayin yana tsirowa, kuma hannun yana jin maƙewa ba tare da dunƙulewa ba.

Green matcha foda (4)

(6) Rarraba da nunawa
Rarrabawa da tantancewa wani tsari ne mai matuƙar mahimmanci wanda ke buƙatar aiwatarwa bayan jujjuyawa da murɗawa. Saboda zubewar ruwan shayi daga ganyayen birgima, yana da saurin mannewa cikin dunkulewa. Idan ba a rabu ba kuma an duba shi, busasshen samfurin zai sami bushewa mara daidaituwa da kuma mara launi. Bayan tarwatsawa da nunawa, girman ganyen daidai yake. Sa'an nan kuma, an sake murƙushe ganyen da aka zana don cimma daidaiton digiri na kneading, wanda ke da amfani don inganta launi da ingancin kayan foda na ultrafine koren shayi.

(7) Rashin ruwa da bushewa
An raba shi zuwa matakai biyu: bushewa na farko da bushewar ƙafa, lokacin da ake buƙatar tsarin sanyaya da danshi.

① Farko bushewa: Dalilin bushewar farko daidai yake da na bushewar farko na koren shayi. An kammala tsarin bushewa na farko a ƙarƙashin wasu yanayin zafi da zafi. A wannan lokacin, saboda yawan danshi na ganye, chlorophyll yana lalacewa sosai a ƙarƙashin yanayi mai laushi da zafi, kuma sakin ƙananan abubuwa masu ƙanshi yana hanawa, wanda ba shi da kyau ga canji na ingancin ultrafine koren shayi foda. . Bincike ya gano cewa bushewar microwave shine hanya mafi kyau don bushewar farko na ultrafine kore shayi foda. Wannan hanya tana da ɗan gajeren lokacin bushewa kuma yana da fa'ida don haɓaka ƙimar riƙe abun ciki na chlorophyll da ƙimar azanci na ultrafine kore shayi foda.

② bushewar ƙafa: Manufar bushewar ƙafa shine a ci gaba da fitar da ruwa, rage yawan danshi yayin yin ganye zuwa ƙasa da 5%, yayin haɓaka ƙamshin shayi. Zai fi kyau a yi amfani da hanyar bushewa ta microwave don busassun ƙafafu. Microwave magnetron dumama mita: 950MHz, microwave ikon: 5.1kW Ikon watsawa: 83% iko, bel nisa: 320mm, microwave lokaci: 1.8-2.0min. Yana da kyau don danshi abun ciki na busassun shayi ya zama ƙasa da 5%.

kore matcha foda (1)

(8) Ƙarƙashin ƙwayar cuta

Ingancin ultrafine barbashi na ultrafine koren shayi foda an ƙaddara shi da abubuwa uku masu zuwa:

① Danshi abun ciki na Semi-kammala kayayyakin: The danshi abun ciki na Semi-kare kayayyakin sarrafa tare da ultrafine koren shayi foda dole ne a sarrafa a kasa 5%. Mafi girman abun ciki na kayan da aka gama da shi, mafi kyawun ƙarfin fiber, kuma yana da wahala ga zaruruwa da naman ganye su karye a ƙarƙashin sojojin waje.

② Hanyar aikace-aikacen ƙarfin waje: Zaɓuɓɓuka da naman ganye na busassun shuke-shuken shayi da aka gama da su suna buƙatar karye kuma a murkushe su ta hanyar ƙarfin waje don samar da barbashi na ultrafine na ultrafine kore shayi foda. Diamita na barbashi ya bambanta dangane da ƙarfin waje da ake amfani da shi (hanyar murƙushewa). Ana amfani da hanyoyin niƙa da ƙwallon ƙafa don murƙushewa a ƙarƙashin aikin jujjuyawar ƙarfi, wanda ba ya haifar da karyewa da murkushe tushen shayi da mai tushe; Nau'in sanda madaidaiciya yana dogara ne akan ka'idar guduma, wanda ke da ayyuka na shear, juzu'i, da tsagewa. Yana murƙushe busassun zaruruwan ganyen shayi da naman ganye sosai kuma yana da tasiri mai kyau.

③ Yanayin zafin jiki na kayan shayi mai laushi: launin koren launi da ƙananan ƙwayoyin cuta sune manyan abubuwan da suka shafi ingancin ultrafine kore shayi foda. A cikin aikin niƙa na ultrafine, yayin da lokacin niƙa ya tsawaita, shayin kayan da aka murkushe yana fuskantar tsangwama mai tsanani, yankewa, da tsagewa tsakanin kayan, wanda ke haifar da zafi kuma yana haifar da zazzabi na kayan da aka daskare ya ci gaba da tashi. An lalata Chlorophyll a ƙarƙashin aikin zafi, kuma launin ultrafine koren shayi na foda ya juya rawaya. Sabili da haka, yayin aiwatar da murkushe ultrafine kore shayi foda, dole ne a sarrafa yanayin zafin shayin kayan da aka dasa, kuma kayan aikin murkushe dole ne a sanye su da na'urar sanyaya.
Hanyar da ake amfani da ita a yanzu don murkushe foda mai shayi na ultrafine a China shine murkushe iska. Duk da haka, ultrafine shayi foda samar da iska kwarara pulverization yana da ƙananan digiri na pulverization, kuma saboda in mun gwada da high-gudun iska kwarara a lokacin pulverization aiki, maras tabbas da aka dauke da sauƙi cire, haifar da low samfurin kamshi.
Bincike ya nuna cewa, daga cikin manyan hanyoyin da ake amfani da su a halin yanzu, kamar niƙa, da murƙushe iska, daskarewa, da guduma madaidaiciya, hanyar murƙushe sandar madaidaiciya ita ce mafi dacewa da niƙa ganyen shayi. Kayan aikin ƙwanƙwasa da aka ƙera kuma aka ƙera bisa ka'idar hammata madaidaiciyar sanda tana da lokutan ɓarkewar ultrafine daban-daban saboda bambancin taushin albarkatun ƙasa. Tsofaffin albarkatun ƙasa, zai fi tsayin lokacin ɓarkewar. Ana amfani da kayan murkushe ultrafine ta amfani da ka'idar guduma madaidaiciya don murkushe ganyen shayi, tare da lokacin murkushewa na mintuna 30 da adadin ciyarwar ganye na kilogiram 15.

(8) Marufi da aka gama
Ultra fine green tea foda kayayyakin suna da ƙananan barbashi kuma suna da sauƙin ɗaukar danshi daga iska a cikin zafin jiki, yana haifar da samfurin ya takure kuma ya lalace cikin ɗan gajeren lokaci. Ya kamata a shirya ultrafine shayi foda da aka sarrafa da sauri kuma a adana shi a cikin ma'ajiya mai sanyi tare da dangi zafi ƙasa da 50% da kewayon zafin jiki na 0-5 ℃ don tabbatar da ingancin samfur.


Lokacin aikawa: Nuwamba-18-2024